รับติดตั้งจานดาวเทียม

ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ปัญหาคอมฯ ชอบ Restart เอง  (อ่าน 9410 ครั้ง)

internetoptions999

• ไม่ต้องอายที่เกิดมาเป็นคนจน แต่ควรอายที่เกิดมาเป็นคนเลว
  • Global Moderator
  • Sr. Member
  • จิตพิสัย +56/-4
แก้ปัญหาคอมฯ ชอบ Restart เอง
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 08:57:31 pm »
แก้ปัญหาคอมฯ ชอบ Restart เอง

คลิกขวาที่ My Computer>Properties>Advanced>ตรงช่อง Startup and Recovery คลิก Settings>ตรงช่อง Automatically restart ให้ติ๊กเครื่องหมายถูกออกแล้ว OK>OK

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเห็นแก่ได้ อย่าเป็นคนมักง่าย

ืืืืืืืnokramintra

• บุคคลทั่วไป
Re: แก้ปัญหาคอมฯ ชอบ Restart เอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 02:54:37 pm »
ขอบคุณสำหรับความรู้

iammanu2011

Re: แก้ปัญหาคอมฯ ชอบ Restart เอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 11:04:33 am »
ทำตามแล้วมันก้อไม่หายอ่ะครับ มันชอบปิดหน้าต่างออกมาอยู่ที่เดสท็อป อยู่เหมือนเดิม วิสต้าครับ
ตามรูป ถ้าตอบ YES มันจะต่อเนตให้ แต่ถ้า NO บางทีก็เปิดโฟลเดอร์ให้ บางทีก็ปิดหน้าต่าง มาอยู่ที่เดสท็อป หน้าจอครับ มัน จะแว้บเหมือนรีสตาร์ทน่ะครับ

internetoptions999

• ไม่ต้องอายที่เกิดมาเป็นคนจน แต่ควรอายที่เกิดมาเป็นคนเลว
  • Global Moderator
  • Sr. Member
  • จิตพิสัย +56/-4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 04:55:02 pm »
ลองทำ System Restore ดูครับ เลือกเอาวันก่อนที่จะเกิดปัญหานะครับ
อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเห็นแก่ได้ อย่าเป็นคนมักง่าย

iammanu2011

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:32:14 pm »
You are not allowed to view links. Register or Login
ลองทำ System Restore ดูครับ เลือกเอาวันก่อนที่จะเกิดปัญหานะครับ
จำไม่ได้แล้วอ่ะครับ มีวิธีแก้อื่นอีกป่ะครับ

itOKonline

• Administrator
  • Hero Member
  • จิตพิสัย +259/-28
    • www.itokonline.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:42:44 pm »
เครื่องติดไวรัสหรือเปล่าครับเนี่ย
You are not allowed to view links. Register or Login
วันนี้ท่านได้แบ่งปันให้คนอื่นบ้างแล้วหรือยัง

เรียนทุกๆ ท่าน กระทู้ ขอบคุณ หรือข้อความประมาณนี้ ผมจะลบทิ้งนะครับ

minimonster

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 04:15:56 pm »
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ขึ้นหน้าต่างนับเลลาถอยหลังด้วยตรับ i31

brawsky

• น้องใหม่
  • *
  • จิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:15:33 am »
ขอบคุณมากนะครับ
การเล่นเกมใน You are not allowed to view links. Register or Login จะให้ได้เงินมาก ๆ นั้นต้องรู้จักพอ แต่ถ้าต้องการจะเสีย sbobet จะเอาคืนทันที

bossther

• น้องใหม่
  • *
  • จิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 08:48:23 pm »
ถ้าแก้ทางด้าน ฮฺาร์ดแวร์ไม่หาย ก็หันมาแก้ทางซอฟแวร์คัฟ คอมมีปัญหาติดไวร็สป่าว ลองเอาแผ่นวินโดว์มินิมาบูตก่อนคัฟ ยังไม่ต้องลงวินใหม่ ดูอาการมันรีสตาทอีกหรือป่าว